Diễn Đàn Lớp TK0601 - Huflit
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn Đàn Lớp TK0601 - Huflit

Diễn Đàn Lớp TK0601 - Huflit University

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

hiểu biết cơ bản nhất để trở thành Hacker

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
sinhvienngheo
Bộ Trưởng Cục Tình Báo
Bộ Trưởng Cục Tình Báo

hiểu biết cơ bản nhất để trở thành Hacker Empty
Bài gửiTiêu đề: hiểu biết cơ bản nhất để trở thành Hacker   hiểu biết cơ bản nhất để trở thành Hacker Icon_minitimeFri Mar 07, 2008 5:25 pm

Nhiều bạn Newbie có hỏi tôi “ Hack là như thế nào ? Làm sao để hack ?” Nhưng các bạn đã quên mất một điều là các bạn cần phảI có kiến thức một cách tổng quát , hiểu các thuật ngữ mà những người rành về mạng hay sử dụng . Riêng tôi thì chưa thật giỏi bao nhiêu nhưng qua nghiên cứu tôi cũng đã tổng hợp được một số kiến thức cơ bản , muốn chia sẻ cho tất cả các bạn , nhằm cùng các bạn học hỏi . Tôi sẽ không chịu trách nhiệm nếu các bạn dùng nó để quậy phá ngườI khác . Các bạn có thể copy hoặc post trong các trang Web khác nhưng hãy điền tiên tác giả ở dướI bài , tôn trọng bài viết này cũng chính là tôn trọng tôi và công sức của tôi , đồng thờI cũng tôn trọng chính bản thân các bạn . Trong này tôi cũng có chèn thêm một số cách hack , ***** và ví dụ căn bản , các bạn có thể ứng dụng thử và nghiên cứu đọc nó để hiểu thêm , rồ khi bắt gặp một từ mà các bạn không hiểu thì hãy đọc bài này để biết , trong này tôi có sử dụng một số ý của bài viết mà tôi thấy rất hay từ trang Web của HVA , và các trang Web khác mà tôi đã từng ghé thăm . Xin cảm ơn những tác giả đã viết những bài ấy .

Bây giờ là vấn đề chính .

----------------------------
administrator
Bộ Trưởng Quân Đội Cao Cấp - Bộ Chỉ Huy
Bộ Trưởng Quân Đội Cao Cấp - Bộ Chỉ Huy
administrator

hiểu biết cơ bản nhất để trở thành Hacker Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: hiểu biết cơ bản nhất để trở thành Hacker   hiểu biết cơ bản nhất để trở thành Hacker Icon_minitimeFri Mar 07, 2008 9:12 pm

chào anh , em cũng là 1 tín đồ bên HVA , em cũng rất thích tìm hiểu về các vấn đề Hack , chủ yếu là để nghiên cứu thêm chứ không có ý địng xầu xa , vả lại 1 phần đó là niềm đam mê của em . mặc dù kiến thức chưa tới đâu , nhưng mong anh chỉ giáo cho chúng em hiểu.

em đang rất các anh chỉ lại vấn đề về về chia Site , gồm nhều Subnet khác nhau nhưng các Subnet trong cùng 1 công ty vẫn có thể liên lạc được với nhau ????
http://www.theuvitinh-hoaidung.co.cc/

hiểu biết cơ bản nhất để trở thành Hacker
Trang 1 trong tổng số 1 trang